VR

Skrifstofa félagsins er í Kringlunni 7, 103 Reykjavík
Afgreiðslutími: 08:30 til 16:30 mánud - föstudaga
Sími: 510 1700
Bréfsími: 510 1717
Netfang: This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.
Skrifstofa Akranesi
Skrifstofa á Egilsstöðum
Skrifstofa í Vestmannaeyjum

Hér er hægt að fara beint inn á heimasíðu félagsins: www.vr.is

Sameiningar:

Verslunarmannafélag Akraness - 2003
Verslunarmannafélag Hafnarfjarðar - 2007
Verslunarmannafélag Vestur Húnvetninga - 2007
Verslunarmannafélag Austurlands - 2008

Verslunarmannafélag Vestmannaeyja

Þann 8. október 2008 var tillaga stjórnar Verslunarmannafélags Vestmannaeyja, VFV, um sameiningu við VR var samþykkt með öllum greiddum atkvæðum á aðalfundi félagsins. Samþykkt var að stofna sérstaka deild VR í Vestmannaeyjum.
Tvö ár eru síðan samstarfssamningur VR og VFV var undirritaður en hann gerði ráð fyrir viðamiklu samstarfi félaganna og sameiningu eftir tveggja ára reynslutíma. Á aðalfundi VFV í gær var svo lögð fram tillaga stjórnar og trúnaðarráðs um sameiningu og var hún samþykkt einróma en 38 félagsmenn sátu fundinn. Í VFV voru um 230 félagar sem nú verða félagsmenn í VR.

Á fundinum var einnig lögð fram tillaga um að stofna sérstaka deild VR í Vestmannaeyjum sem m.a. mun koma að trúnaðarráði VR. Í stjórn sitja Guðrún Erlingsdóttir formaður sem áður gegndi formannsstöðu VFV, Ingibjörg Finnbogadóttir og Haukur Jónsson.

Verslunarmannafélag Austurlands

Sunnudaginn 25. maí 2008 samþykkti aðalfundur Verslunarmannafélags Austurlands, sem haldinn var á Reyðarfirði að félagið sameinaðist VR. Sameiningin hefur verið nokkuð lengi í undirbúningi og var hún samþykkt af öllum fundarmönnum.

Í kjölfar fundarins var haldinn stofnfundur deildar VR á Austurlandi og þar kosin stjórn 3ja aðalmanna og 3ja varamanna. Allir stjórnarmenn deildarinnar sátu áður í stjórn VFA.
Kristín M. Björnsdóttir, sem verið hefur formaður VFA frá 1999 og starfað hefur fyrir félagið frá 1993, var kosin formaður deildarinnar.

Sameiningin gildir frá 1. júní 2008 en félögin gefa sér tíma til 15.september til að sameina starfsemina.

Verslunarmannafélag Vestur Húnvetninga

Verslunarmannafélag Vestur-Húnvetninga undirritaði samstarfssamning við VR sem gildir frá 1. janúar 2007.